Tungsten Heavy Alloys

Babban yawa, kyakkyawan tsari da machinability, ƙwaƙƙwaran juriya na lalata, babban yanayin elasticity, ƙaƙƙarfan haɓakar thermal da ƙarancin haɓakar thermal.Muna gabatar da: tungsten mu mai nauyi ƙarfe gami.

Ana amfani da "masu nauyi" namu, misali, a cikin masana'antun jiragen sama da na sararin samaniya, fasahar likitanci, masana'antar kera motoci da masana'antu ko don hakar mai da iskar gas.Muna gabatar da uku daga cikin wadannan a takaice:

Tungsten ɗin mu masu nauyi na ƙarfe W-Ni-Fe da W-Ni-Cu suna da babban yawa musamman (17.0 zuwa 18.8 g/cm3) kuma suna ba da ingantaccen garkuwa daga hasken X-ray da gamma.Dukansu W-Ni-Fe da W-Ni-Cu ɗin mu marasa maganadisu ana amfani dasu don yin garkuwa misali a aikace-aikacen likitanci amma kuma a cikin masana'antar mai da iskar gas.A matsayin masu haɗaka a cikin kayan aikin jiyya na radiation suna tabbatar da ingantaccen bayyanarwa.A cikin daidaita ma'auni muna yin amfani da musamman babban yawa na tungsten nauyi ƙarfe gami.W-Ni-Fe da W-Ni-Cu suna faɗaɗa kaɗan kaɗan a yanayin zafi mai zafi kuma suna zubar da zafi musamman da kyau.Kamar yadda abin da ake saka ƙura don aikin ginin aluminum, ana iya yin zafi akai-akai kuma a sanyaya su ba tare da sun lalace ba.

A cikin aikin Injin Dillancin Lantarki (EDM), ana sarrafa karafa zuwa matsanancin matakin daidaito ta hanyar fitar da wutar lantarki tsakanin kayan aiki da lantarki.Lokacin da na'urorin lantarki na jan ƙarfe da graphite ba su kai ga aikin ba, tungsten-Copper-electrodes masu jure lalacewa suna iya na'ura ko da ƙarfe mai ƙarfi ba tare da wahala ba.A cikin bututun feshin plasma don masana'antar sutura, kayan kayan tungsten da jan ƙarfe suna sake haɗa juna daidai.

Ƙarfe masu nauyi na tungsten da aka shigar sun ƙunshi sassa biyu na kayan aiki.A lokacin aikin masana'antu na matakai biyu, an fara samar da tushe mai laushi mai laushi daga sashin da ke da mafi girma na narkewa, misali karfe mai jujjuyawa, kafin a buɗe ramukan da aka buɗe tare da ɓangaren ruwa tare da ƙananan narkewa.Kaddarorin abubuwan abubuwan guda ɗaya sun kasance ba su canzawa.Lokacin da aka bincika a ƙarƙashin na'urar hangen nesa, kaddarorin kowane ɗayan abubuwan suna ci gaba da bayyana.A matakin macroscopic, duk da haka, an haɗa kaddarorin abubuwan da aka haɗa.A matsayin kayan ƙarfe na ƙarfe, sabon kayan zai iya, alal misali, ya mallaki sabon haɓakar zafin jiki da ƙimar haɓakar zafi.

THA

Liquid lokaci-sintered tungsten-nauyi karafa ana kerarre daga cakude na karfe foda a cikin wani mataki-tsari samar tsari a lokacin da aka gyara tare da ƙananan narke maki a kan waɗanda suke da mafi girma narkewa.A lokacin lokacin ɗaure, waɗannan abubuwan haɗin gwiwa suna samar da allurai tare da waɗanda ke da mafi girma na narkewa.Ko da babban adadin tungsten, wanda ke da babban ma'aunin narkewa, an narkar da shi a lokacin lokacin ɗaure.Plansee's ruwa lokaci sintered kayan haɗe-haɗe suna fa'ida daga girman ɓangaren tungsten, ƙimar elasticity da ikon ɗaukar X-ray da radiation gamma ba tare da shan wahala daga kowane lahani da ke da alaƙa da sarrafa tungsten mai tsafta ba. thermal and Electric conductivity of the water period-sintered components sun dogara sosai akan abun da ke ciki da ke cikin lokacin ɗaure.

Kayayyakin simintin baya a lokaci guda suna haɗa kaddarorin kayan kayan sassa biyu daban-daban.A lokacin wannan tsari, kayan da kansu ana kiyaye su a matsayinsu na asali kuma ana ɗaure su ne kawai a mahadar bakin ciki.An haɗa karafa a cikin wani nau'i don samar da haɗin kai na 'yan micrometers kawai a girman.Ba kamar dabarun walda da kayan walda ba, wannan hanyar tana da kwanciyar hankali ta musamman kuma tana tabbatar da ingantacciyar wutar lantarki.

Zafafan Kaya don Tungsten Heavy Alloys

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana