Tungsten da molybdenum aiki

Sarrafa filastik, wanda kuma aka sani da sarrafa latsa, hanya ce ta sarrafa ta wanda ƙarfe ko kayan haɗin gwal ke lalacewa ta hanyar filastik ƙarƙashin aikin ƙarfin waje don samun girman siffar da ake so.

Ana rarraba tsarin sarrafa filastik zuwa nakasar farko da nakasar sakandare, kuma nakasar farko ita ce ta ɓarna.

Tungsten, molybdenum da alloy tubes don zane ana samar da su ta hanyar hanyar ƙarfe na foda, wanda shine tsari mai kyau, wanda ba ya buƙatar tarawa da ƙirƙira, kuma ana iya sa shi kai tsaye zuwa ɓangaren zaɓi da nau'in ramuka.Don narkewar baka da narkar da katako na lantarki tare da tsarin hatsi mara nauyi, ya zama dole a fara fitar da ko ƙirƙira ɓangarorin don jure yanayin damuwa ta hanyoyi uku don guje wa faruwar fasa iyakokin hatsi don ƙarin aiki.

Plasticity na abu shine matakin nakasar kayan kafin karaya.Ƙarfin shine ƙarfin abu don tsayayya da lalacewa da karaya.Tauri shine ikon abu don ɗaukar makamashi daga nakasar filastik zuwa karaya.Tungsten-molybdenum da kayan haɗin gwiwarsa suna da ƙarfi sosai, amma suna da ƙarancin nakasar filastik, ko kuma da wuya su iya jure nakasar filastik a ƙarƙashin yanayin al'ada, kuma suna nuna rashin ƙarfi da tauri.

1, Plastic-gaggautsa zafin jiki

Ƙunƙarar ƙarfi da ƙarfin hali na kayan suna canzawa tare da zafin jiki.Yana da tsarki a cikin kewayon canjin canjin filastik-gaggawa (DBTT), wato, ana iya lalata shi da filastik a ƙarƙashin matsanancin damuwa sama da wannan yanayin zafin jiki, yana nuna tauri mai kyau.Daban-daban nau'ikan karaya suna da wuyar faruwa yayin sarrafa nakasar da ke ƙasa da wannan kewayon zafin jiki.Karfe daban-daban suna da yanayin canjin filastik daban-daban, tungsten gabaɗaya yana kusan 400 ° C, kuma molybdenum yana kusa da zazzabi.Babban zafin canji na filastik-kargujewa shine mahimmancin siffa na ɓarna kayan abu.Abubuwan da ke shafar DBTT sune abubuwan da ke shafar karaya.Duk wani abubuwan da ke inganta ɓarna kayan zai ƙara DBTT.Matakan don rage DBTT shine don shawo kan raguwa da karuwa.Matakan juriya.

Abubuwan da ke shafar zafin canjin filastik-gaggawa na kayan sune tsabta, girman hatsi, matakin nakasawa, yanayin damuwa da abubuwan haɗakarwa na kayan.

2, ƙananan zafin jiki (ko yanayin ɗaki) sake sake fashewa

Tungsten masana'antu da kayan molybdenum a cikin jihar da aka sake su suna nuna halayen injina daban-daban daga masana'antu tsarkakakken fuska mai siffar cubic jan karfe da kayan aluminium a zafin daki.Abubuwan da aka sake sake su da jan ƙarfe da kayan aluminium suna samar da tsarin hatsi mai daidaitacce, wanda ke da kyakkyawan yanayin sarrafa filastik kuma ana iya sarrafa shi ba bisa ka'ida ba a cikin wani abu a yanayin zafin ɗaki, kuma tungsten da molybdenum suna nuna ɓarna mai tsanani a cikin dakin da zafin jiki bayan sake sakewa.Daban-daban nau'ikan karaya suna samuwa cikin sauƙi yayin sarrafawa da amfani.


Lokacin aikawa: Agusta-29-2019